Chào mừng bạn đến với Bách Khoa Forum!
Cộng đồng sinh viên Bách Khoa Hà Nội

Bạn đang xem diễn đàn dưới tư cách là khách nên sẽ có nhiều hạn chế. Đăng ký hoặc
Nếu bạn chưa có tài khoản thì hãy bỏ ít phút đăng ký để cùng tham gia thảo luận và giao lưu với chúng tôi nhé.

Xin tư vấn hệ thống chuyển động cắt song song

Thảo luận trong 'Viện Cơ khí' bắt đầu bởi chienbuihd, 21 Tháng tư 2016.

1. chienbuihd

chienbuihd Mới vào trường

Đã được mời trà đá:
    0
    Trường đang học:
    FPT
    Khoa Viện:
    Chưa phân khoa
    Lớp học:
    MARKETING
    Khóa học:
    10.1
    Chào các bạn sinh viên Bách Khoa, mình là Sinh viên trường Cao Đẳng FPT,đang học chuyên ngành Marketing. Mình đang xây dựng và tìm hiểu mô hình chuyển động cắt song song, ba mình làm nghề bán lẻ, cắt kinh cũng lâu năm và việc cắt kính cũng rất vất vả. Mình muốn nhờ các bạn tư vấn cho mình cách thức chuyển động và chế tạo nên hệ thống cắt kính đơn giản. GiÁ thành sản phẩm máy cắt trên thị trường rất cao, gia đình mình không đủ điều kiện mua máy , mình cũng rất muốn tự mình làm nên mô hình này giúp bố mình đỡ vất vả. Mình cũng đang tìm hiểu trên mạng 1 số mô hình cắt thực tế như sau: phân tích chuyển động như sau: có 2 dao cắt chuyển động theo hướng từ trái sang phải. Khi cắt kính bao gồm hai dao cắt cùng lúc cắt mặt trên và mặt dưới của tấm kính an toàn, hai dao cắt này gắn trên hai củ dao. Hai củ dao trượt trên hai thanh dẫn hướng cố định và hai củ dao này được dẫn động bởi cùng một động cơ kết hợp với hệ thống dây cáp. Hệ thống dây cáp được gắn cố định với củ dao cắt trên và dưới, khi động cơ chuyển động truyền chuyển động tới hệ thống dây cáp, các củ dao chuyển động theo hệ thống dây cáp dọc theo hai thanh dẫn hướng trên và dưới để tạo ra các đường cắt. Các bạn giúp mình nhé, mình cảm ơn !
    Link clip cắt thực tế: